Đăng Nhập
Banner
Banner
Banner
Banner
Góp ý web
Thủ tục hành chính
Email Kontum
VBPL_CP
banner
banner
LƯỢT TRUY CẬP
86.419
TRẢ LỜI Ý KIẾN NGƯỜI DÂN

Sở Xây dựng xin trả lời ý kiến của anh Trần Văn Thiện về Thẩm định hồ sơ thiết kế kỹ thuật và dự toán công trình đối với trường hợp đã được Sở quản lý công trình xây dựng chuyên ngành thẩm tra

 

Thẩm định hồ sơ thiết kế kỹ thuật và dự toán công trìnhđối với trường hợp đã được Sở quản lý công trình xây dựng chuyên ngành thẩm tra
 
Câu hỏi của bạn Trần Văn Thiện tại hòm thư thienkpl@gmail.com hỏi:
 
Trong công tác quản lý xây dựng công trình, đối với các công trình đã được Sở chuyên ngành thẩm tra thiết kế - Dự toán theo quy định, thì chủ đầu tư (ví dụ là UBND huyện) có cần thẩm định để làm căn cứ phê duyệt hay không?
 
Sau khi nghiên cứu, Phòng Quản lý Xây dựng thuộc Sở Xây dựng tỉnh Kon Tum có ý kiến như sau:
 
Căn cứ quy định tại Khoản 5, Điều 18 và Khoản 1 Điều 20 của Nghị định số 15/2013/NĐ-CP, ngày 06/02/2013 của Chính phủ “Về quản lý chất lượng công trình xây dựng”, sau khi được Sở Xây dựng hoặc Sở quản lý công trình xây dựng chuyên ngành thẩm tra thiết kế - Dự toán công trình, chủ đầu tư vẫn phải tổ chức thẩm định hồ sơ thiết kế và dự toán công trình theo quy định hiện hành.

                                                                                                                                   Phòng Quản lý Xây dựng

Đăng bởi : Nguyễn Việt Lãm Ngày đăng : 10/09/2014 Lượt xem : 1062
Quay Về

THÔNG BÁO
THÔNG TIN CHUNG
khoinghiep
kien nghi doanh nghiep
Banner
Banner
Dichvucong